Wednesday, 10 September 2014

Mwanaume ka' Mwanamke na Nyumba Ndogo!

Only Mwanaume husika akifanya jambo baya, la kizembe au akionyesha "emotions"! Mfano akisema ukweli pasipotakiwa (Umbea), akilia baada ya kuumia, akizimia Msibani (Wanaume hawazimii, huwa wenda wazimu hihihihihi) n.k.





Tabia hiyo huwafanya Watoto wa Kiume kuwa na Tabia mbaya za Baba zao, kwasababu wanaogopa au hawataki kufananishwa na Wanawake.






Kwenye Jamii yetu (Tz) Baba kuwa na Kimada siku hizi imekuwa suala la kawaida, jamii imelikubali hilo na kuwapa jina zuri eti "Nyumba Ndogo" which is sooooooo annoying, Yaani ndio kukata tamaa au?!!





Sasa nyumba ndogo huwa haijengwi kwa siku moja, na mara zote Mtoto wa Kiume huwa wa kwanza kujua ikiwa Baba ana Kimada.....Vijana hujua mengi sana Mtaani/Vijiweni.





Wengi huwa wanaumia kuona kuwa Mama zao wanakuwa cheated na Baba zao lakini kwa vile wanaogopa kuitwa "Wanawake" wanaamua Kuuchubua (do you still use this word??).





Baadhi ya Vijana (watoto wa kiume) husika huamisha maumivu yao "emotionally" na kujenga Hasira na Ukaidi dhidi ya Mama zao (hawawaheshimu tena) na huwakwepa Baba zao.






Kwanini Baba anashindwa kumheshimu mama na kwenda kuwa na mtu mwingine nje ya Ndoa? Au Kwanini Mama anamuachia Baba amtende....hapo ndio inakuja sehemu ndogo ya "Wanawake sio Imara" au "Dhaifu"....





Hakuna mwanaume anataka kuwa Dhaifu! Kila mwanaume anataka kuwa Jasiri na Imara.....





Hii hubaki kichwani na wao kufanya walichofanya Baba zao, matokeo yake "Nyumba ndogo" imekuwa the new Norm!




In My Head....hii haina Uchunguzi wala Utaalam wala Uzoefu.

Babai
Mapendo tele kwako...

No comments: