Monday, 11 July 2016

Mashoga/Wasenge "wanatuibia" Waume/Wapenzi wetu....

...kwanza kabisa napenda utambue kuwa hakuna Mtu anaweza kumuiba  mwenzake kimapenzi, Mpenzi wako anapotoka kwako na kwenda kwa mwingine ni wazi kwamba kaamua kufanya hivyo, hilo sio kosa lako na wala hujasababisha yeye kwenda huko kwingine bali ni yeye mwenyewe na akili zake timamu kafanya uamuzi huo.


Tangu Ushoga ndio khabari/Suala Muhimu wacha na mimi nidaivu ini nipate "trafiki" japo nimechelewa. Tofauti na "platform" nyingine hapa utajifunza kwa kiasi kidogo...au niseme kiasi fulani.


Linapokuja suala la Ushoga/Usenge,sehemu kubwa ya Jamii imetawaliwa na  Uoga ambao unapelekea kutokuelewa Ushoga ni nini? Hali hiyo ni Asilia, kwamba mtu anazaliwa hivyo au ni uamuzi  wa mtu au ni Hali inayojitokeza ukubwani baada ya Kubalehe.....pale kijana anapoanza kutambua ujisia wake(je anavutiwa/penda Wanawake au Wanaume au wale wa Jinsi kama yake).


Mie sio Mtaalam wa Masuala ya Kisenge/Shoga lakini ni mtu ambae napenda kudadisi, na watu wazuri kuwadadisi ni hao hao Wasenge wenyewe. Kwa huku nimesoma nao, nimefanya nao kazi na kuishi nao(sio nyumba Moja).....



.....wait,Stori Time:  wakati nipo "Foronda" actually nilisoma na mmoja akiitwa "Faruku" kwa Utani....alikuwa akivaa Kaptura fupii na za kubana, pia anafungua vifungo 3 vya juu vya Shati lake hehehehe  wakati Wenzake wakivaa Pensi(zinafika Magotini na pana kiasi) na Mashati ya kawaida ya Shule. Daily alikuwa akichapwa kwa kutovaa Sare sahihi mpaka wakamzoea!



Sasa wapo walioamua kuendele kuwa "Wasenge" kwasababu ya Mazoea, kwamba walikuwa-abused kwa muda mrefu walipokuwa wadogo.  Vilevile kuna wale wanaamua kugeuka/kugeuza ili kujikimu(lifestyle), Wengine hutokea tu (naturally) kuwa wanavutiwa na Jinsia kama zao..iwe kuingiliwa au kuingilia au vyote.



Nisiwasahau wale ambao hujikuta wanapenda kuwa kama Wanawake/Wanaume au wanaamini kuwa wao ni Wanawake/Wanaume ila wameumbwa na maumbile yasio sahihi na mwisho kabisa tunao wale Wanaume wanaopenda kujiremba na kuvaa kama Wanawake.


Msenge sio Lazima avae na kuongea kama Mwanamke au kujiremba, hata Mumeo na Misuli yake anaevaa Kiume anaweza kuwa Msenge pia. Kumbuka Usenge kwa Wanaume sio Kuingiliwa tu bali hata kumuingilia Mwanaume mwenzio ni Usenge....nyie mnaita Basha!! Pia Wasenge wengi hawana Gender roles kwenye mahusiano yao.



Kwahiyo sasa Msenge au Wasenge hawawaibii Wanaume/Wapenzi wenu, bali Wanaume wenu ni Wasenge to begin with.....hali na uwezo wa kusimamisha mbele ya Mwanaume Mwenzio, kuingia, kufanya na kumaliza....huo ni Usenge 100% ila unajificha kwenye Ubasha kibongo-bongo. Basha ni Msenge, Mumeo sio Basha wala Bisexual...Mumeo/Mpenzi wako ni Msenge full stop!! Usijipe moyo...ooh tumezaa, ooh anasimamisha daily. Nani alikuambia Wasenge hawasimamishi?



Wasenge wa Mjini hawaibi Wanaume, isipokuwa ninyi Wanawake hamjui kuwa  Wanaume wenu ni Wasenge.....kumbuka Wasenge wanawajua Wasenge wenzao ambao bado hawajitambua(wamejificha kwenye kivli cha Ubasha) au wanajitambua ila kutokana na aibu wanaamua kufunga ndoa na kuwa na familia kama Jamii inavyotaka. Lakini huko nje huitwa maBasha ambapo wengi hudhani kuwa ni "sifa" na inakupa "muonekano" wa kuwa Mwanaume wa "kweli" na pengine kuogopwa Mtaani kwasababu unainamisha/pindisha Wanaume wenzio. Lakini kihalisia wao ni Wasenge/mashoga pia.



Ushoga Tanzania haujaanza leo, nani anamakumbuka Shoga Maarufu aitwae Farook ambae alikuwa mcheza Ngoma Asilia maarufu pale Zanzibar(nilisimuliwa na Marehemu Bibi)....Mtu kuwa Ushoga/Usenge sio  Kosa Kisheria, isipokuwa kufanya Mapenzi kinyume na Jinsia (kulawiti) ndio Kosa, sasa iwe unaingiliwa na Mumeo huko Tigoni au Mwanaume anaingilia wanaume wenzie ni Kosa kisheria.



Kutokujua kunakufanya kuwa Muoga, kuhofiwa kuibiwa Bwana/Mume.....ukijifunza kuhusu hii Jamii utaelewa na hakika hautokuwa Muoga na kamwe hautojenga Chuki dhidi ya hawa watu. Utawachukulia kama walivyo na maisha yataendelea kwa amani kabisa.


Nathamini muda wako hapa na ahsante kwa kuichagua blog hii.

Babai

No comments: