Tuesday, 21 October 2014

Vita dhidi ya Ebola imeSiasa-iwa!

Kila mtu anakuja na lake, mara Wazungu wametengeneza Ebola ili "kumaliza" Kizazi cha Weusi(Waafrika)...huyu ni Mwafrika/Mweusi aweza kuwa Manasiasa au Mtaalam(daktari) n.k.





Mzungu wa kawaida (mtaani) anahoji Kwanini mnahaha na Ebola iliyoua watu Chini ya Elfu Kumi wakati Malaria inaua Mamilioni ya Waafrika kwa siku? Vipi kuhusu HIV na Umasikini ambavyo vinaondoa mamilioni ya Watu....TB je?





Karibu Miezi Nane tangu mlipuko "mpya" wa Ebola kuibuka(according to my kumbukumbu) Wamagharibi walielekeza nguvu zao Ukraine na Iraqi ambako kuna faida zaidi ya kuokoa Maisha ya Muafrika, Afrika.....mara boom wanapigana zaidi kuliko wenye Tatizo (waafrika)?!!





Mwenyewe jana nikajiuliza, kwanini US, EU na Cuba (is Cuba....never mind) wanapeleka "jeshi" la Wataalam kupigana na Ebola which ni more expensive kuliko kupeleke Vifaa na Wataalam wachache wa kutoa mafunzo kwa Locals (Waafrika).




Nikapata jibu kuwa, labda Wazungu wanajua wakiwapa Vifaa na Dawa (zile Trials) mtauza na tatizo(Ebola) litabaki pale pale na hivyo litawafikia huko waliko (EU na USA)....wanataka kulimaliza huko huko lilipoanzia lisifike kwao.




Au pengine wanashindana tu kiSiasa ili kujisifu "nani" alikuwa mstari wa Mbele kusaidia. USA wanafaidika sana na Afrika Magharibi (ukitoa Naigeria) na EU inafaidika na kwingine kote kulikobaki.





Kuna wakati napata aibu ya kuwa Muafrika kimoyomoyo, ila ukiniona mtaani ninavyojivunia Uafirika wangu wee....but kwa ndani naona SOO sana...tunatia aibu sana sometimes.




Over to you to argue kama I hate my skin or my Africanismness*(is that a word? usi-google tafadhali hihihihi).


Babai.
Mapendo tele kwako...

No comments: