Monday, 28 April 2014

Baba zetu nao...

Wiki Mpya oyee!

Nimeacha kujivunia Tanzania kama Taifa(Kisiasa) miaka kadhaa iliyopita, najivunia Tanzania kama Nchi na baadhi ya Tamaduni zake, kama vile kuvaa Vibwaya (vile vifupi, kuachia tumbo na kufunika Matiti), Ngoma na nyingine nzuri nzuri.




Kuna unataratibu wa baadhi ya wanaume kudai kuwa mwanamke yeyote atakaelala nae ni Mama yako na mtoto yeyote atakaezaliwa na mwanamke ambae sio Mama yako ni Ndugu yako. Sina uhakika kama ni Utamaduni,Tabia au pure______!




Mama yako ni yule aliekuzaa au "kisasa" aliekulea tangu ukiwa na umri wa masaa au siku chache.....sio random women aliolala nao Baba yako.



Pia ndugu yako ni yule mliotoka tumbo Moja, wengine ni Jamaa (tena ukiamua kuendeleza ujamaa huo kwani sio lazima).




Tabia ya Baba kulazimisha watoto wao kuwaita wanawake wengine Mama au watoto waliozaliwa huko (kabla au baada ya Ndoa) wadogo/kubwa zao sio haki na sio sahihi kwa mtoto/watoto husika.



Huyo ni Mkeo na hao ni watoto wako wewe na huyo Mkeo na hao watoto ndio ndugu,




Ku-share Baba haina maana ninyi ni ndugu wa Damu kwani asilimia kubwa ya Damu yako/yake ni kutoka upande wa Mama sio baba......(In my head).




Kwani Mbegu za Mwanaume huwa na Damu? Lile yai la mwanamke ni Damu na jinsi Mimba inavyokuwa Mama na Mtoto wana-share Damu.....sasa Damu ya Baba (in my head) haina uzito linapokuja suala la "undugu wa Damu" kutoka upande wa Baba bali Mama si eti?.




Nukta hapa ni kwamba, Baba wa Kibongo acheni ku-bully watoto wenu na kulazimisha undugu au "ufamilia"....ili kufurahisha Ego zenu(nina wake/watoto wengi).



" Mimi Yakhe? Ninao kumi na Tano na mwingine anakuja hivi karibuni hehehehe familia kubwa sana hii Yakhe, mama zao wapo 7"....hapo hata Tofali la choo huna.



Usichukue au kutumia maelezo haya kama kielelezo cha Kitaalamu mie sio Mjuzi, nimesema tu kilichonijia kumkichwa.


Kwaheri kwa sasa.
Mapendo tele kwako...

No comments: