Wednesday, 30 April 2014

Celebs

Hii jamii ina power ya ku-normalize kila kitu, hata vile ambavyo ni normal lakini jamii nyingine hawavifanyi, wao hu-normalize.



Mfano ni "attachment parenting" ambapo mama analala na mtoto wake na kumnyonyesha for as long as possible.



Hiyo "attachment parenting" si ni kitu cha kawaida kwenye jamii ya Kitanzania(na Afrika kwa ujulma)....nimezaa mwanangu wa kwanza nikapigwa marufuku kulala nae ili kuepusha cot death.




Nikakumbuka Mama alipozaa wadogo zangu 3 wa mwisho, wote alikuwa analala nao kitanda kimoja na hakuna aliepoteza maisha....



Aii....nikawa na lala na mwanangu ka' ifuatavyo na amenyonya mpaka mwaka na miezi 3. Siku hizi analala chumbani kwake lakini akiota ndoto mbaya anakimbilia kwetu so tunalala wote wanne.



Huyu wa pili bado analala na sisi na bado ananyonya (mwaka na miezi 3) tena huyu ni king'ang'anizi kuliko kaka yake ambae hakujali kulala peke yake au kulala na sisi..



Kingine ni Kuzaa kwa kupasuliwa, hee kila mtu si akawa anataka kuzaa kwa kuchagua upasuaji (selective C-section)....siku hizi Celeb wanadhani ni sifa kuzaa kiasilia.



Don't you get annoyed when liCelebu linasema uchungu wasn't that bad(wakati alidungwa Epidural sijui ganzi)....




Alafu kukuhakikishia anaweka lividio lake ana-push huku anacheka......the shenzi kabisa.



Mwisho kabisa ni kuzuia watoto wasitumie Gadgets, wasitazame TV na badala yake wacheze nje, wajifunze nature, wapande miti, wacheze na wadudu n.k



That is how we've been doing for years in Afrika, yaani kwetu hatuna hizo mavitu, tunacheza na Nature tena sio ya kutengeneza ni ile necha ya necha (isipokuwa kama wewe ni wa Kishua, umeishi kizungu).



Naenda kuwanunulia wanandu Kilo 3 za Mchanga ili wachezee huko gadenini....how sad!


Kwaheri kwa sasa.
Mapendo tele kwako...

No comments: