Tuesday, 7 November 2017

Rudisha Heshima ya Ndoa: Jinsi ya kuepuka Ulalamishi/Kosoaji too Much.


Kama wewe ni Mkosoaji, hii inakuhusu zaidi, Karibu.

Ndoa kama Ndoa ni ngumu na inahitaji  kufanyiwa kazi kila Siku kutoka pande zote mbili. Ndoa  ni ya wawili sio jukumu la Mke tu au Mume tu, bali  nyote kwa pamoja.

-Angalia yaliyo Chanya zaidi ya Hasi.

-Kubali kuwa Makosa yako kimaisha kabla yake(Mwenza wako) hayamuhusu....kwamba kutotimiza Ndoto zako ni Makosa yako wewe na yeye hausiki. Kwa pamoja  manaweza  kukamilisha Ndoto mpya kama Mke na Mume kwa Ushirikiano na Support bila Kumlazimisha afanye yale utakayo wewe kufidia uliyofeli kabla hajakutana.

-Tambua kuwa unaweza kuwa unamjua Mkeo/Mumeo vema sana baada ya kumsoma lakini bado huwezi kamwe kusoma Akili yake. Epuka kusema "najua unachofikiria" "najua unachokitafuta", "najua kwanini unafanya hivyo" n.k....jifunze kutumia maneno "wakati mwingine unanifanya nadhani blah blah blah"...if anything.

-Kubali kuwa wewe haujakamilika, kwasababu mwenza wako hakukosoi au halalamiki haina maana kuwa ana bahati sana kuwa  na wewe "the Perfect one", hata kama aliwahi kukuambia kuwa wewe  ni "perfect" kwake.

-Usifananishe Ndoa ya Fulani na Fulani na kutaka Ndoa yako iwe kama yao. Hujui wanayokabiliana nayo wakifunga Milango ya nyumbani kwao. Ninyi ni watu wanne  tofauti kabisa ambao mmegawanyika katika Mafungu mawili tofauti na kati yenu Wawili bado ni tofauti sio kijinsia tu bali Kimalezi/Mazingira, Kielimu, Kiakili n.k.


No comments: