Tuesday, 4 July 2017

Sababu nyingine kwanini tunawachukia Mawifi....

....(Dada wa Wenza wetu) wa sasa au waliopita(Ex), hasa kama mlizaa kabla hamjakutana au  kabla ya kuachana. Kama uliikosa ile ya mwanzo isome hapa. Hello, ipo jambo?

Madada huwa na viherehere bin vimbelembele vya kutaka kujua kila kitu, hasa Uhusiano ukiwa bado Mpya tangu kuanza/kuisha. wanaweza kujifanya wapo karibu na wewe na wanakupa support, wanakujua na kukupoenda blablabla.


Mawifi hao hao bado ni Shangazi wa Watoto wenu na ni Kaka wa Ex/Current Mumeo,  kwa maana hiyo bado watakuwa karibu na yeyote atakae kuwa na Kaka yao. Hivyo basi kuambiwa/shuhudia mambo mengi/kupewa ripoti kuhusu Mjaza nafasi(mke/Mpenzi mpya) na watoto wake na wakati huohuo wapo karibu na wewe Ex na Watoto wako.


Sasa kama wewe ni Ex au Current one mwenye utimamu hakika utaanza kujiweka  mbali na Mawifi kwa sababu chache zifuatazo:-

-Hawachelewi kukulaumu kuwa umembadilisha Kaka yao.

-Watakuwa wanazungumza na Kaka yao kuhusu Wifi yao wa Sasa na watoto wake na kamwe hawatokuambia(kama wewe ni Ex).

-Watakuwa wanajua kila kitu kuhusu Ex wa Mumeo na watoto wao bila wewe kujua...hasa kama sio muumini wa Blended family(ikiwa wewe ni Current).

-Wanapenda kujimilikisha Watoto wako na kukutenga wewe Mama yao(kama wewe ni Ex).

-Wanaibua Drama bila sababu ya Msingi(wote).

Nini cha kufanya ili kuepuka hayo na mengine uyajuayo:

Pamoja na kuwa Kijamii  Familia Mbili huwa Moja, kwamba mnapofunga Ndoa (au kuwa kwenye Uhusiano wa  muda mrefu) haina maana kuwa hao ni kweli Ndugu zako. Hata siku Moja usijifanye wewe ni Ndugu moja na Ndugu wa Mumeo(kabla hajawa Ex), hata kama wanakupenda kama Peremende.

-Hakikisha Familia yako hajiweki karibu nao
-Waheshimu kama wanavyo kushehimu au kama Dada wa Mumeo, kumbuka Upendo haulazimishwi kama hamja-click  usijipendekeze.

-Kama ni watu wa Drama, wachukulie kama walivyo(a.k.a dharau) na punguza mawasiliano. Kumbuka Wifi hawezi kuwa rafiki hivyo usijiachie sana hata wakiomba radhi.

-Weka mipaka linapokuja suala la Malezi ya watoto wako, ikitokea wameenda  kutembea kwao, wasipofuata matakwa yako, wapige Stop kuchukua wanao(wapwa zao).

-Usiogope kusema Hapana/Sitaki.

Una swali? au Nyongeza?....shoot/share nami dinahicious@gmail.com
Nitaweka hapa kwa faida ya wengine. Ahsante kwa kuichagua Blog hii.

Bai.

No comments: