Tuesday, 1 March 2016

"Sheria" ya wa Ughaibuni kuwaletea Zawadi/kuwalisha Bata...

....nani aliiweka? au ndio mambo ya Mgeni karibu wenyeji tupone?


Nakubali upatikanaji wa vitu ni rahisi zaidi huku kuliko Tanzania, lakini hiyo haina maana kuwa ukusanyaji(ununuzi na utunzaji) wa  makorokocho(vitu) na kusafirisha ni Rahisi pia! Ukiachilia mbali hilo, pia badhi yetu tunapokuja Nyumbani ni kwa ajili ya mambo  mengine na sio kulishana Bata kwenye sehemu mbalimbali za Kisasa hapo Nchini.


Tandika Sokoni



Eti wanataka ujisikie kama "upo nyumbani" kwa kukupeleka/tembeza meneo ya "Kisasa" ambako wanauza mavyakula(sumu) na vinywaji kama vya huko utokakao. Ukweli hapa sio wewe, bali wao ndio wantaka kenda kufanya watakayo kwa kutumia Vihela vyako vya huko utokako.





Stori time: Nimerudi zangu Bongo na Mwanangu wa kwanza, tena akiwa mchanga(miezi 8). Kiutamaduni ndugu na jamaa hakuna kumshika mtoto "mikono" mitupu si ndio? heeee! Mwanangu kashikwa na Mikoni Milioni na hakuna hata mmoja aliemshikisha "Senti"....well isipokuwa Mama yangu.




Baada ya muda wetu kuisha tukajikusanya na kurudi kwetu Ughaibuni, huku  nyuma watu wakaanza kulalamika kwamba tumekuja Tanzania Mikono mitupu....."Mwanamke hata zawadi looo!"."kutwa kutembea kwenye Masoko na Vichochoro badala ya kwenda Mjini...wajameni si nimewaletea Mpwa, Mjukuu, Kitukuu, Binamu, mwana kama Zawadi au? hihihihihi. Halafu ni hivi! ninachokuja kukiona ni kile mabacho sikioni Ughaibuni.....nafurahi kula vile ambavyo sili Ughaibuni, tatizo ni nini?



Inawezekana ni sisi wenyewe wa Ughabuni ndio tumewazoesha baadhi ya watu, kwamba tunaporudi tunatumia pesa ili "tupate heshima" au "wasitusahau".... Mimi binafsi nabeba zawadi kwa Wadogo zangu(nilichukua sehemu ya Urithi wao kuja Huku) so automatikali wana kwalifai au wanaamini kuwa ni Haki yao na ni Jukumu langu(Ukubwa shughuli).



Sasa, tangu nimezaliwa sijawahi kufika Mlimani City sijui ndio mnaiita Mall. Mie zangu Tandika Sokoni, Mwenge Sokoni, Kariakoo, Soko la Samaki Ferry, Kunduchi Sokoni na sehemu nyingine zote ambazo ni za kawaida.


Natumai Post hii imekupa tabasamu, kicheko, mshangao......vyovyote vile nashukuru kwa kuichagua Blog hii. Tambua nathamini muda wako.


Babai.

No comments: