Monday, 4 April 2016

Wanaume hawajui kunung'unika/kukaa na Kinyongo....


....Sosho Midia si imewabadilisha? Hakika bado wapo hivyo ila namna wafanyavyo ni tofauti na walivyokuwa wakifanya kabla ya Sosho Midia(nionavyo mimi).



Unakumbuka ulipokuwa mdogo(au ni mimi tu), Baba yako akisikia jambo kutoka kwa Mwanaume mwenzie halizungumzii ila anakwenda kwa huyo Mtu na kuzichapa/kumkung'uka Magumi? well Baba yangu alikuwa mtu Mwema na Mtu wa watu lakini alikuwa Ngumi Mkononi, anakutandika halafu yanaisha. sasa hii ndio "Wanaume hawakai na Kingongo" niijuayo mie. Niliendelea kuona hiyo  kwa Kaka zangu na rafiki zao pia na hivyo kuweka Sementi kwenye hilo.




Siku hizi Waanaume, wanaanika mambo ya wenzao nje (mitandaoni)ikiwa wamekorofishana, kwamba mmoja akiudhiwa/kasirishwa na mwenzie basi Jamaa wa Shosho Midia wote watajua. Kwa sisi Wanawake ambao hufikiria baada ya action(sio kabla) na kisha kuomba msamaha baada ya kuharibu ni Kawaida(ilizoeleka hivyo), lakini sio kwa Wanaume.




Sio kwamba  nasikitika kuwa Wanaume wamebadilika na wala sisemi wakarushiane Magumi, bali nasema Unapotoa Siri ya Mwenzio  adharani kama sehemu ya "kutokukaa na Kinyongo" haikusaidii in a long run, kwasababu  unajitia aibu wewe mwenyewe na kuondoa Imani/Heshima kutoka kwa watu wengine(sio muhimu lakini can be muhimu huko mbele)na baadhi kukuogopa kwenye Issue zao za kimaendeleo labda....?



Aibu hiyo husambaa kwa Familia yako ikiwa una Mke na Watoto, Mpenzi.....ikiwa Wewe ni single kwa mfano, inakuwa kama vile unakimbiza  potensho Mpenzi. Inawezekana bado unaamini kuwa hizi Sosho Midia ni Apps tu, lakini kumbuka kwa karne hii ni sehemu ya Maisha. Picha zako na short vid zipo kwenye "www", mtu akikuona Mtani au popote "wachumba" wanapopatikana sio ngumu (kama unavyodhania) kutokukutambua/kumbuka upuuzi wako Online.



Mie Binafsi nafanya  karibu kila kitu Online kuanzia manunuzi yangu, na-chat na watu nsiowajua juu ya bidhaa fulani, naweka mihadi na Daktri online, Na-book holiday online, nafanya kazi online,.....so online is "part of life".....huwezi kuendelea kufanya mambo ya kudhalilisha mwenzio (hata kama kakukosea) ukijitetea kuwa ni online so sio that serious!




Mie sio Mama yako so sitokufundisha Manners ambazo Mama yako labda alishindwa au alisahau au pengine Baba hakuwa na Muda na kukuweka sawa namna Wanaume wanamaliza "tofauti" zao. Ila nitakuambia kuwa, ni vema na ni Uanaume(whatever Uanaume is).....kumuita aliekukosea na kuzungumzia Issue iliyokukwaza na kuyamaliza pmbeni.




Ikiwa aliekukosea ni wa Online, kwa kawaida kila Sosho Midia ina mahali faragha, basi na muitane huko yaishe. Huu sio ushauri bali ni maoni yangu kuhusu sehemu ya  tabia za Wanaume tulizozizoea kubadilika kutokana na ukuaji wa Maisha ya Online.


Nathamini, muda wako hapa na ahsante kwa kuichagua blog hii.

Babai

No comments: